IG สตอรี่ไม่แจ้งเตือนไม่ก็แจ้งเตือนแต่ช้ามาก

สวัสดีครับคือผมมีปัญหาเกี่ยวกับ IG ครับ คือผมเปิดแจ้งเตือนสตอรี่ ทั้งเพื่อน ทั้งแฟน พยายามทำทุกวิธีแล้วนะครับทั้งลบแอพโหลดใหม่ รีเครื่อง ออกจาก IG แล้ว อัพเดตทุกเวอร์ชั่นตลอด แต่มันก็เหมือนเดิม แต่เมื่อก่อนนี่ช่วง มีนา เมษา มันก็ยังแจ้งเตือนปกติ พออัพมาเรื่อยๆมันก็แจ้งเตือนช้ามากกกก แบบเพื่อนบางคนลงสตอรี่เมื่อ 17 ชม. ที่แล้วแต่พึ่งแจ้งเตือน อันนี่งงมากๆ บางทีก็ไม่แจ้งเตือนเลยครับ
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ มีวิธีแก้มั้ยครับหรือผมทำได้แค่ทำใจ
ผมใช้​โทรศัพท์​รุ่น Huawei nova 5t ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่