แฉ! ประสบการณ์โอนเงินออสกลับไทย กับบริษัท Smartway System

แชร์ไว้ให้เพื่อน ๆ หรือคนที่อยากมาอยู่ออสนะคะ เรื่องการโอนเงินจากออสกลับไทย สำหรับเราเรียกได้ว่าผ่านมาหมดกับทุกบริษัท มีทั้งผ่านธนาคาร หน้าเคาน์เตอร์ ออนไลน์ บลา ๆ เจอทั้งดีและไม่ดี

ขอเกริ่นก่อนว่าเราเป็นคนขี้งกเรื่องเงินมาก ก่อนจะโอนต้องคำนวณแล้วคำนวณอีก จนมาเจอ Smartway System ด้วยความที่ว่าไม่มีค่าธรรมเนียม อยากโอนเท่าไหร่ก็คิดตามเรทอัตราแลกเปลี่ยนได้เลย ไม่ต้องบวกลบคูณหารให้ปวดหัว หรือสับขาหลอกหักค่านั่นนี่ทีหลัง

สรุปข้อดี-ข้อเสียง่าย ๆ เผื่อใครอยากลองโอนเงินกับเจ้านี้

ข้อดี
1. เรทค่อนข้างดี แปลงเป็นเงินไทยแล้วได้เยอะกว่าหลายเจ้า
2. เงินถึงไทยไวมาก น่าจะไม่เกินชั่วโมง
3. เปิดทุกวัน เสาร์-อาทิตย์ก็โอนได้ปกติ
4. ไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย
5. โอนผ่านแอปฯ หรือเว็บไซต์ก็ได้
6. มีพนักงานคนไทย ช่วยเหลือเราได้เยอะเลย
7. รีวิวดี ยังไม่เคยเห็นมีใครโดนโกง

ข้อเสีย
1. เข้มงวดไปหน่อย แต่ก็เข้าใจว่าป้องกันการฟอกเงิน
2. ขอเอกสารเยอะมาก เคยคิดอยากโอนเงินก้อนใหญ่ทีเดียว แต่ยังไม่มีเวลาเตรียมเอกสาร
3. เปิดทำการช้ากว่าเจ้าอื่น ประมาณเที่ยงที่ซิดนีย์
4. ระบบมีปัญหาบ่อยช่วงสิ้นเดือน แต่คิดว่าคนน่าจะโอนเยอะช่วงนี้

โดยรวมให้ 8 คะแนน ขอหักเรื่องขอเอกสารเยอะและเข้มงวดไปหน่อย เอาเป็นว่าถ้าเจ้าของสมาทเวย์มาเห็น ช่วยจ้างดิชั้นเป็นพรีเซนเตอร์ด้วยนะคะ
เพี้ยนmbpt

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่