ตามหาเรื่องผีจาก the ghost radio

เมื่อปีที่แล้วได้ฟังเรื่องผีเรื่องหนึ่งจาก the ghost แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้ว แต่จำเนื้อเรื่องได้นิดหน่อยค่ะ
คนที่เล่าคือคนที่อยู่ข้างห้อง ประมาณว่าข้างหนึ่งเขาเป็นพี่ที่รู้จักซึ่งอยู่กับแฟนที่ทำงานกลางคืน แล้วก็เขาหายไป ไม่ได้มาอยู่ห้องนี้ คุณคนเล่าเขาบอกเห็นแต่ผู้หญิงอนู่คนเดียว พอนานไปเขาก็กลับมาหาแฟน แต่แฟนเขาเป็นผีไปแล้ว เขาก็พยายามจะบอกพี่คนนี้ให้รู้  แต่พี่คนนี้เหมือนจะรู้แล้วก็ออกมาจากห้องได้
ประมาณนี้ค่ะ อาจจะผิดไปบ้างจำไม่ค่อยได้ อยากฟังอีกรอบแต่ก็จำชื่องเรื่องไม่ได้แล้วค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่