สอบถามการย้ายไอดี ย้ายเครื่องของเกม F/GO หรือ Fate Grand Order ค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเรามีปัญหาอยากถามเกี่ยวกับการย้ายไอดี ย้ายเครื่องของเกมนี้น่ะค่ะ คือเราลองทำตามขั้นตอนตามในเว็บไซต์นะคะ ซึ่งปีหรือสองปีที่แล้วที่ย้ายเครื่องเราทำตามขั้นตอนก็ไม่มีปัญหาอะไรสามารถย้ายไอดีได้ตามปกติ แต่เมื่อสองวันที่แล้วเราจะย้ายไอดีอีกครั้ง ปรากฏว่าเราย้ายไม่ได้ค่ะ คือเราได้ไอดีที่ทางเกมจะให้มาเรียบร้อยแล้วนะคะจดใส่กระดาษถึง2รอบ คิดว่าไอดีไม่น่าจะจดผิดแน่นอนค่ะ ส่วนรหัสที่ทางเกมให้เราเป็นคนตั้ง ก็เป็นรหัสที่เราใช้บ่อยๆไม่น่าจะจำผิด เลยงงว่าทำไมย้ายไม่ได้ เมื่อใส่ไอดีและกรอกรหัสทางเกมจะเด้งข้อความนึงขึ้นมาแต่เราอ่านญี่ปุ่นไม่ออกเลยไม่รู้ว่าทางเกมบอกว่าอะไร (เราลงรูปไม่ได้อ่ะค่ะ) อยากจะทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ และมีวิธีแก้ไขไหมคะกลุ้มใจมากค่ะเล่นมาตั้งนาน 😢

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่