เครดิตภาษีเงินปันผลจากหุ้น แต่ไม่ได้เลือกกองทุนรวมด้วย

เพิ่งทำออนไลน์ปีแรก ตอนดาวโหลดไฟล์ ไม่ได้ติ๊กเลือกกองทุนรวมด้วย เพราะเป็นกองทุนที่ไม่มีปันผลเลย 3 กอง รวม 2 แสน
แบบนี้มีผลอะไรมั๊ยค่ะ ทำงานอิสระไม่มีฐานภาษี ถ้าเลือกเราจะได้เครดิตเพิ่มขึ้นหรือเปล่าค่ะ ตอนที่คำนวณเองได้เงินคืน 1000 บาท
แต่ยื่นในเว็ปสรรพากรเสร็จแล้ว ได้คืนเพิ่มมาเป็น 3000 บาทค่ะ 🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่