เครื่องที่ไม่มีช่องใส่ DVD จะเปลี่ยน HDD เป็น SSD ยังไง

สอบถามหน่อยครับ โน้ตบุ๊คผมไม่มีช่องใส่ DVD แล้วจะเปลี่ยนจาก hdd ไปเป็น ssd ต้องทำยังไงบ้างครับ หรือแค่ถอดเปลี่ยนก็จบเลย วินโดว์มันจะยังอยู่มั้ยครับ หรือต้องลงวินโดว์ใหม่ด้วย พอดีจะหาคลิปดูแต่ไม่รู้จะพิมพ์ว่ายังไง มีแต่คลิปที่ใส่ ssd แล้วใส่ hdd อันเก่าไว้ในช่องทั้งนั้นเลย

ใครพอทราบรบกวนขอข้อมูลทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่