คณะสาธารณสุขศาสตร์ จบไปที่ไหนรับทำงานบ้างมั้ยคะ

เพื่อนๆคะ เราสมัครคณะสาสุข ม.ราชภัฏเชียงใหม่ วิทยาเขตแม่ฮ่องสอน แล้วติดรอบ3 แล้วพ่อเราเพิ่งมารู้ว่าเราต้องไปเรียนที่แม่ฮ่องสอน เลยไม่อนุญาตให้เราไป  พ่อเราบอกว่าถ้าจบไปจะทำงานได้ที่แม่ฮ่องสอนแค่ที่เดียวอ่ะค่ะแล้วบอกว่าจ.น่านบ้านเกิดเราไม่ค่อยรับคนจบม.นี้ อ่ะค่ะ แต่เราคิดว่าจบไหนมันก็ดีหมด เราเลยไม่เชื่อจึงมาถามเพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ🙏😹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่