สอบถาม กรณ๊ยื่นเรื่องว่างงานแล้วเงินไม่เข้าหน่อยค่ะ.

สวัสดีค่ะ คือหนูได้ลาออกจากที่ทำงานตั้งแต่สิ้นเดือนมกรา ปี64 แล้วได้ลงทะเบียนว่างงานทางออนไลน์ไปตั้งแต่ วันที่08/02/2564 แล้ว พอวันที่ 08/03/2564 ได้ไปทำการยื่นเอกสารหน้าบุ๊คแบงค์แล้วรายงานตัวครั้งที่2 ที่สำนักงานประกันสังคมจังหวัดนนทบุรี ทางเจ้าหน้าที่บอกว่ารอเงินเข้า5-7วัน จนป่านนี้รายงานตัวไปครั้งที่6แล้วค่ะ แต่ไม่มีวี่แววว่าเงินจะเข้าเลย ในแอปประกันสังคมก็ไม่ขึ้นบอกอะไรเลยค่ะ โทรเข้าไปที่1506 เขาก็บอกให้ติดต่อประกันสังคมที่ไปยื่นเรื่องไว้ แต่คือตอนนี้หนูย้ายมาอยู่ที่อุดร เลยไม่รู้จะติดต่อยังไง โทรไปที่เบอร์ที่ให้ไว้ตามเพจตามเว็บไซต์ก็โทรไม่ติด แบบติดแต่ไม่เคยมีใครรับสาย แล้วตอนนี้ประกันสังคมหนูเป็นมาตรา38กำลังจะหมดอายุวันที่30/06/2564 กำลังจะไปเปลี่ยนเป็นมาตรา39 แบบนี้มีผลอะไรไหมคะ? แล้วเราจะได้เงินหรือป่าว? เราสามารถไปติดต่อประกันสังคมในจังหวัดที่เราอยู่ได้ไหม? ทำยังไงได้บ้าง?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่