ดีอะ ดีเลยแหละ

จริงๆ ก็ไม่ได้ตั้งกระทู้อะไรมานานมากนะกับวง BNK48 หรือแม้แต่ CGM48

นี่จะเป็นครั้งแรกหรือเปล่าที่จะให้คะแนนแบบนี้

ถ้าดูจากแอร์ไทม์ของเมมเบอร์แต่ละคน เราว่าการจัดสรรแอร์ไทม์ทำออกมาได้ดีมากๆ และค่อนข้างสมดุล
ส่วนสีภาพ Effect ต่างๆ ผมว่ามันเข้าท่าเลยนะสำหรับ MV เพลงนี้ สไตล์ สตอรี่ของ MV นี้ดูโตขึ้น แตกต่างจาก MV เดิมที่แปลมาจากญี่ปุ่นจะออกไปแนวให้กำลังใจ ผ่อนคลาย อะไรแบบนี้ แต่นี้เนื่องจากเป็นเพลงแต่งเอง ภาพลักษณ์ของเพลงนี้จะออกแนว Tpop อย่างสิ้นเชิง คนไทยชอบแนวสนุกสนาน ภาพจำก็คือท่อนเพลงที่ติดหูง่าย เราก็ว่าง่ายนะ ต่างจากเพลงแปลที่มีท่อนรัวที่เยอะจนร้องยาก ทำให้แทบจะไม่มีอะไรจดจำในเพลงแปลในซิงเกิลที่ผ่านๆ มานี้เลย เว้นแต่เพลงคุกกี้เสี่ยงทายที่มีท่อนเนื้อร้องที่จำง่าย

ความคมชัด ถือว่าชัดจริง สบายตา เสียง ยังพัฒนาการควบคุมเสียงร้องและเสียงอินโทรได้ดีกว่านี้อีก ถ้าเสียงร้องดังอีกนิดนึง จะสมบูรณ์แบบเลย

โดยรวมแล้วเนี่ย ผมว่าเป็นเพลงแต่งที่ทำออกมาอย่างคุ้มค่ามาก น่าสนใจมาก และไม่คิดว่าจะทำออกมาได้ดีขนาดนี้

คะแนนจากเต็มร้อย เอาไปเลย 99.5 คะแนน
ติอยู่นิดนึงคือ ถ้าคุมเสียงร้องให้ดังพอๆ กับอินโทร จะสมบูรณ์แบบมาก นอกนั้นก็ ไม่มีอะไรละ
คุณคิดยังไงบ้าง

ปล.จขกท. ดูไปไม่ต่ำกว่า 10 รอบแล้ว ถถถ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่