สอบถามปัญหา ย้ายวีดีโอ Mini dv ไป pc

คือผมจะย้ายวีดีโอ ลง คอมครับ ซึ่งกล้องที่ผมใช้ตามรูปครับ
หลังจากนั้นผมก็ใช้ตัวต่อลงคอม เป็นอันนี้ครับ
ผมใช้โปรแกรม filmora ในการ capture วีดีโอครับ ซึ่งไฟล์ภาพปกติครับ แต่ไฟล์เสียงไม่ขึ้น หรือก็คือได้วีดีโอที่มีแต่ภาพไม่มีเสียงครับ อยากสอบถามว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรได้บ้าง หรือมีวิธีไหนแนะนำไหมครับ ขอบคุณมากครับ ปล.ผมไม่อยากจ้างร้านเนื่องจากเทปที่บ้านมีจำนวนเยอะมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่