ใครเคยเรียนคณะครุศาสตร์และทำงานไปด้วยบ้าง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคืองี้ค่ะยากสอบถามผู้รู้และผู้ที่เคยมีประสบการณ์ เนื่องจากปัจจุบันหนูอายุ21 ทำงานไปด้วยและเรียน กศน. ไปด้วย และได้เริ่มเข้าเรียน ที่มหาวิทยาลัยรามในโปรแกรม พีดีกรี (คือเก็บหน่วยกิจไปก่อนระหว่างที่ยังไม่มีวุฒิ ม.6) หนูอยากเป็นข้าราชการครูสอนภาษาอังกฤษค่ะ ใครเคยเรียน คณะครุศาสตร์และทำงานไปด้วยบ้าง มันจะหนักเกินไปมั๊ยคะ หรือมีคณะไหนที่สามารถเข้าเรียนแล้วสอบข้าราชการครูได้บ้างคะ พี่ๆท่านไหนพอจะมีคำแนะนำมั๊ยคะ?  ขออภัยหากแท็กห้องไม่ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่