การวางแผนอ่านหนังสือสอบเข้ามหาลัย

คือเราเป็น #dek66 ค่ะ ตอนนี้เพิ่งขึ้นม 5
อยากสอบถามว่าการวางแผนอ่านหนังสือของเรามันดีหรือยังคะ
คือเราวางแผนว่าตอนเราอยู่ม5 เราจะเก็บเนื้อหาของม4,5,6 ให้หมด (ตอนนี้เก็บของม4หมดแล้วกำลังจะเริ่มเก็บม5+เรียนล่วงหน้าของรร) แล้วพอปิดเทอมม5ขึ้นม6 เราจะนั่งทำข้อสอบย้อนหลังจนกว่าจะสอบเอ็นเลยค่ะ ดีหรือยังคะ เครียดมากค่ะ 🥺
ปล. จขกท. อยากเข้าวิศวะ เกษตรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่