ซื้อบ้านเป็นชื่อ 3 คนได้ไหม จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า?

ตั้งใจจะซื้อบ้านให้แม่อยู่สบายๆ แม่มีลูก 3 คนอาจจะช่วยผ่อนมากน้อยต่างกัน
โดยเราจะผ่อน 70% อีก2คนช่วยกันอีก 30%

อยากจะใส่ชื่อ 3 พี่น้อง ให้เป็นเจ้าของบ้านร่วมกัน เผื่อวันนึงจะได้กลายเป็นมรดกของพวกเราอีกที
ตอนปล่อยเช่าหรือขาย เราคงได้ผลประโยชน์ในส่วน 70 : 30

ไม่ทราบว่าความคิดนี้โอเคไหม จะมีปัญหาอะไรที่พี่น้องคนไหนต้องกังวลรึเปล่า กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

ข้อมูลคือ
พี่คนโต - แต่งงานแล้ว มีลูก1
เราคนกลาง - ใกล้ๆจะแต่งแล้ว
น้องคนเล็ก - เพิ่งเรียนจบ อีกนานกว่าจะมีเรื่องแต่งงาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่