ตามหาหนังอินเดียที่เคยเข้าโรงเมเจอร์เมื่อประมาณ1-2ปีก่อนค่ะ จำเนื้อเรื่องได้จากตัวอย่างหนัง

เป็นหนังที่เข้าฉายแต่โรงหนังใหญ่ในกรุงเทพค่ะ เมื่อประมาณ 1-2 ปีที่แล้ว เราดูตัวอย่างผ่านแอปเมเจอร์ แต่ไม่ได้ไปดูหนังเต็มเพราะเข้าฉายแค่โรงเดียว น่าจะของพารากอน ไม่ก็เอ็มควอเทียร์ค่ะ

ตัวอย่างหนังจำได้ว่ายาวมาก ประมาณ 6 นาที
เนื้อเรื่องประมาณว่าพระเอกมีเพื่อนผู้ชายคนหนึ่ง สัญญากันไว้ว่าถ้าเพื่อนมีปัญหาให้ตะโกนเรียกชื่อแล้วพระเอกจะไปหาทันที
ช่วงแรกๆ ของตัวอย่างก็คือไปดูหนังด้วยกันแล้วเพื่อนออกมารับโทรศัพท์ข้างนอก แล้วโดนพวกนักเลงหาเรื่องหน้าโรงหนังเลยตะโกนเรียกพระเอก
ส่วนพระเอกที่นั่งดูหนังอยู่ได้ยินก็รีบวิ่งออกมาช่วย(มีฉากโชว์กระโดดข้ามคนออกมาจากโรงหนัง โชว์กล้ามแบบเท่ๆ ด้วย)
ช่วงท้ายของตัวอย่างหนังคือพระเอกต้องย้ายไปประเทศไหนสักที่ที่อยู่อีกซีกโลก แต่ก็ยังบอกเพื่อนว่ายังเรียกหาได้เสมอนะ
ตัดกลับมาเพื่อนกำลังคุยโทรศัพท์กับพระเอกอยู่นี่แหละ แล้วโดนคนมาหาเรื่องเหมือนเดิมเลยตะโกนเรียกพระเอกอีก
พอพระเอกได้ยินก็รีบกลับมา(ไม่แน่ใจว่านั่งเครื่อง หรือเหาะกลับมา55555)
รู้สึกว่าชื่อเรื่องจะเป็นชื่อของพระเอกด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

อมยิ้ม42
แสดงความคิดเห็น
Preview