ชาติหน้าเราจะเป็นอย่างไร

กระทู้คำถาม
ถ้าชาตินี้เราทำความดีมากๆแล้วชาติหน้ารึชาติต่อๆไปเราเกิดเป็นมนุษย์บุญที่เราทำส่งผลถึงชาติหน้าด้วย
เช่น หน้าตาดี รวย
คำถามมีอยู่ว่า
1.ชาติหน้าจะนิสัยเหมือนเดิมไหม ที่เห็นอยู่ทุกวันคนที่ร่ำรวยบางคนก็ทำความชั่วกันมาก แสดงว่าพวกเขาต้องเคยทำบุญมาก่อนถึงได้รวย

2.ถ้าเราเป็นคนดีชาตินี้ ชาติหน้าเราเลวที่เราทำมาในชาตินี้จะศูนย์เปล่าไหม

3.มีวิธีให้เราทำความดีต่อในชาติหน้าไหม

ปล.เป้าหมายสูงสุดของผมคือการนิพพานแต่ผมกลัวว่าชาตินี้จะยังไม่ถึงนิพพาน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่