หนี้นอกระบบ

กระทู้คำถาม
หวัดดีค่ะ ตอนนี้มีปันหาค่ะ เผลอไปกดกู้เงินจากแอฟงานด่วนค่ะ ลักษณะคือกู้ใหม่โปะอันเก่าค่ะ ตอนนี้หมุนเงินไม่ทัน จ่ายไม่ตรง รวมกันก็9-10แอฟ เพราะกู้อันใหม่ยอดกู้3000ได้รับ16-1800มันก็ไม่พอโปะอันเก่า เลยต้องกู้2แอฟ สรุปคือวนเวียนค่ะ ยิ่งกู้ยิ่งแย่ เรามีอาชีพขายของค่ะ แต่ตลาดปิดเพราะโควิด เลยไม่มีรายได้จ่ายพวกแอฟ ตอนนี้โดนคุกคาม ขู่เอาชีวิต โทรทวงกับเบอร์ในโทรศัพย์ โพสละส่งข้อความในไลน์ละเฟสบุ้คให้อับอาย  ตอนนี้ไม่รู้จะทำไง คือยังจ่ายอยู่นะคะ แต่ปิดยอดไม่ได้เพราะหลายแอฟมาก เลยจ่ายแบบ ทีละ1000-500 พนง บางคนเข้าใจละเหนใจก็ผ่อนผันให้ผ่อนได้ บางคนนี่ประจานเราเลย ตอนนี้จะทำไงดีคะ  ไม่มีเงินส่งคะ วันนี้โทรหาเราทั้งวันเลย โทรหาคนในโทศัพย์ด้วย เครียดมากค่ะ ใครเจอแบบนี้แนะนำหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่