เลือกสายผิดทำไงดี?

เราขอท้าวความก่อนนะคะคือตอนม.3อะค่ะเรากำลังคิดที่จะเรียนต่อจนตกลงกับครอบครัวว่ามาเรียนสายอาชีพและวางแผนไปจนถึงมหาลัยเรียบร้อยเลยว่างานดีเรียนจบนี่ไปนี่นะ ก็สมัครอะไรได้เข้าเรียนปุ๊บเราเรียนได้ปีนึงอะค่ะเรารู้สึกว่ามันไม่ใช่ทางของเราเลยค่ะแบบเราทำไม่ได้ ทำมันไม่ดี จนแบบเราเป็นซึมเศร้ากับมันทั้งสังคมอะไรต่างๆ ตอนนี้เราอยู่ปี2แล้ว เราไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะ คิดหาที่ตัวเองชอบที่ตัวเองอยากเรียนจริงๆไม่ได้เลยค่ะ  พอจะแนะนำมหาลันและคณะไหนที่รับปวช.มั้ยคะ เราอยากศึกษาไว้ค่ะเผื่อจะคิดว่าใช่จริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่