ถูกนายจ้างเอาเปรียบรึป่าวคะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราเป็นพี่เลี้ยงเด็กแฝดน้องผู้หญิง 2 คน แต่เงินเดือนเราได้ 12,000 ตั้งแต่เริ่มงานเดือนแรก จนตอนนี้ทำมา 3 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังไม่ขึ้น มีแต่ได้ค่าโอที เดือนนึงได้หยุดแค่2วัน เหมือนทำงาน 24 ชม.เพราะเรานอนกับน้องค่ะ น้องตื่นเราต้องตื่นด้วยกลางคืน แล้วน้องก็สลับกันตื่นกินนม เราก็รู้สึกว่าตัวเองทำงานเต็มที่นะคะ แต่ก็ยังไม่ได้ขึ้นซักที เราเหนื่อยมากเลยค่ะ ก่อนเข้ามาทำ นายจ้างบอกได้เงินเดือน 14,000-18,000 เราคนเดียวดูแลน้องสองคน เราไม่เคยมีประสบการณ์เป็นพี่เลี้ยงเด็กแบบเป็นอาชีพมาก่อน มีแต่เคยเลี้ยงหลานๆของเรา เงินเดือน 12,000 นี่สมเหตุสมผลมั้ยคะ เราท้อออมากเลยค่ะ เราควรพูดกับนายจ้างยังไงดีคะ เค้าก็ใจดีนะคะ เราก็เกรงใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview