อาการหมดไฟของคนอายุ 40 มันปกติใช่ไหมครับ

ทำงานรัฐวิสาหกิจ ในตำแหน่ง Hrd ก่อนหน้าก็ทำมาหลายตำแหน่งทั้งในส่วนของ Corebusiness ส่วนใหญ่จะเป็นงานวิชาการ ซื้อ จ้าง แผน และรายงานผลประเมิน มีความรู้สึกและความคิดเห็นไม่ค่อยจะตรงกันกับหัวหน้าคนไหน แต่ไม่โทษเขา คนเราเห็นต่างได้ โดยปกติผมไม่ค่อยอินกับเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน การล็อคเสป็ค ทำให้เกิดความขัดแย้ง และอยู่ยากในองค์กร การใช้ช่องว่างของระเบียบในการซื้อจ้าง มันเป็นเรื่องปกติของการทำงานในประเทศนี้ใช่ไหมครับ ส่วนตัวหมด Passion ได้แต่โทษตัวเองที่ไม่รู้จักตามน้ำปรับตัว นี่คือคำสอนที่ถูกใช่ไหมครับ บนพื้นฐานประเทศกำลังพัฒนาแบบไทยเราบนรัฐธรรมนูญมา 90 ปี ในโลกปัจจุบันที่ผู้มีอำนาจเอื้อประโยชน์นายทุนและละเว้นพวกพ้อง ผู้มีอำนาจและการเมืองลงมาสู่ทุกระบบ ทุกหย่อมหญ้า แล้ว คงต้องเลือกเดินทางในวิถีสัมมาอาชีวะของตัวเอง ซึ่งผมได้วางแผนและกำหนดรวมทั้งลองทำได้สำเร็จสักวันเร็วๆนี้ รู้ตัว รู้เท่าทัน ยอม และปล่อยวาง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่