ตอนนี้ถ้าจะเดินทางไปเขาหลักจากสนามบินภูเก็ต ต้องไปยังไงคะ ช่วงโควิดแบบนี้

อยากสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า พอดีเดือนหน้านี้ จองโรงแรมที่เขาหลักไว้ เดินทางโดยเครื่องบินจากกรุงเทพลงสนามบินภูเก็ต แล้วจากนั้นเราจะไปที่เขาหลักต่อยังไงคะ ไม่เอาแท็กซี่นะคะ เพราะว่าจ่ายไม่ไหวค่ะ อยากนั่งรถเมล์โดยสารมากกว่า แต่ขอสอบถามต่อค่ะว่า
1. เดี๋ยวนี้ถ้าลงสนามบินภูเก็ตต้องโชว์ผลตรวจโควิดไหมคะ
2. เดี่ยวนี้รถโดยสารสายภูเก็ต-ไปพังงา แต่ผ่านเขาหลัก ยังวิ่งอยู่หรือเปล่า ถ้ายังวิ่งอยู่ ต้องไปขึ้นรถตรงจุดไหน  ออกจากสนามบินมายังจุดขึ้นรถยังไง
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงค่ะ เพราะไม่รู้จะไปสอบถามที่ไหนจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่