เมาส์ไร้สายต่อแล้วใช้งานไม่ได้

หลังจากเสียบตัวusbอันเล็กๆแล้วพอดูที่ไฟเมาส์ก็ติดแต่พอลองใช้เมาส์cursorไม่ขยับเลยครับ ลองเอาเมาส์ไปต่อกับเครื่องอื่นก็แล้วแต่ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันอยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ถ่านก็พึ่งเปลี่ยนไป
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เมาส์ไร้สาย ยี่ห้ออะไร รุ่น/รหัสอะไรครับ
ลองเข้าเว็บผู้ผลิตเมาส์ ไปเช็คดูว่า เมาส์รุ่นนี้ ต้องลง driver ไหม (ตามความเห็นที่ 1)
แสดงความคิดเห็น
Preview