มีใครเดินท่อประปาเข้าบ้านตรงจากมิเตอร์มั้ยครับ

ตามหลักที่ถูกต้องตามบ้านควรจะมีถึงเก็บน้ำนะครับแต่ในความเป็นจริงอาจจะต่างกันนะครับเพราะหลายบ้านไม่มีพื้นที่ติดตั้งและบ้านผมก็ไม่มีพื้นที่วางถังเก็บน้ำเลยครับจอดมอไซค์ไป2คันก็เต็มหมดแล้วทางเดินหน้าบ้านแทบจะไม่มีเลยต้องใช้วิธีการติดตั้งแบบต่อตรงจากท่อประปาเข้าบ้าน  มีภาพประกอบนะครับ

(รูปแรกคือวิธีต่อของการประปา)

ส่วนรูปนี้คือการติดตั้งจริงใช้วิธีการต่อแบบรูปบนแต่ไม่เช็ควาล์วนะครับใช้ตัวบอลวาล์วแทนเดิมทีช่างที่ปลูกบ้านไม่ได้เดินท่อบายพาสไว้ให้นะครับผมมาต่อเอาทีหลังหลายบ้านส่วมมากก็ใช้วิธีการต่อแบบนี้นะครับส่วนมากจะป็นบ้านที่ไม่ค่อยมีพื้นที่วางถังเก็บน้ำครับ  และมีบ้านใครต่อแบบนี้มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่