เครื่องยนต์ Bluetec Hybrid คืออะไร ???

เครื่องยนต์ Bluetec Hybrid คืออะไรครับ ใช่เครื่องยนต์ดีเซลเทอร์โบ + มอเตอร์ไฟฟ้า + น้ำยา Adblue ใช่มั้ยครับ ???

แล้ว All New C-Class W206 ที่เพิ่งเปิดตัวต้นปี 2021 ก็ใช้เครื่องยนต์คล้าย ๆ Bluetec Hybrid ใช่มั้ยครับ แต่เรียก Mild Hybrid ???

มันจะเปราะบางเหมือน C300 Bluetec Hybrid มั้ยครับ ???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่