เรียนรปศ.สามารถสอบเข้าหน่วยงานใดได้บ้างคะ?

พอดีหนูเรียนรปศ.ค่ะ แล้วตอนนี้ฝึกงานอยู่ที่ศาลจังหวัดแห่งหนึ่งค่ะ เลยสนใจอยากจะสอบเข้าหน่วยงานของรัฐค่ะ หนูอยากทราบว่าเรียนจบรปศ.มาสามารถสอบเข้าหน่วยงานใดได้บ้าง หากต้องการที่จะสอบบรรจุครูต้องทำอย่างไรบ้างคะ และตลอดเวลาของการฝึกงานพี่ที่ศาลแนะนำให้ไปสอบก.พ.ภาคกค่ะอยากรู้ว่าถ้าสอบผ่านภาคกแล้วเราสามารถนำมาสมัครสอบที่ศาลได้บรรจุเลยหรือเราจะเป็นแค่เหมาจ้างคะ ใครรู้หรือมีประสบการณ์ช่วยตอบทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่