ขอแนวทางในการบันทึกหน้าจอตอนวิดีโอคอลผ่านไลน์ ซึ่งมีการแชร์หน้าจอด้วย ใช้ iPad ค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ พอดีว่าเป็นนักศึกษาฝึกสอนค่ะ ช่วงนี้ต้องสอนออนไลน์ ใช้ iPad สอนค่ะ เพราะจะได้เขียนแสดงวิธีทำโจทย์ให้นักเรียนดูได้ จากการสอบถามความคิดเห็นของนักเรียน นักเรียนส่วนใหญ่เลือกเรียนผ่านการคอลในไลน์ แต่มีปัญหาก็คือจะบันทึกหน้าจอพร้อมกับแชร์หน้าจอไม่ได้ ซึ่งอยากจะบันทึกวิดีโอไว้ให้เด็กๆดูย้อนหลังได้อ่ะค่ะ ใครพอมีแนวทางบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่