มีปัญหากับการกดคอร์ดdครับ

คือผมพึ่งหัดเล่นกีต้าครับ แล้วมีปัญหาเวลากดคอร์ดdของกีต้าโปร่ง นิ้วกลางกับนิ้วชี้กดได้ไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาตรงนิ้วนางที่ต้องกดสายสองเฟรตสามนิ้วนางชอบไปโดนสายหนึ่งเฟรตสาม ทำให้คอร์ดออกมาบอดทุกทีเลยครับ รบกวนใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ คือไม่ทราบจริงๆว่าปัญหานี้ต้องแก้ไขหรือพัฒนาที่ส่วนไหนถึงจะกดคอร์ดนี้ได้เพราะกดคอร์ดอื่นก็ไม่มีปัญหา ไม่อยากโทษว่าเป็นเพราะนิ้วมือใหญ่ เพราะก็เห็นคนมือใหญ่ก็กดคอร์ดนี้ได้เยอะแยะ
แสดงความคิดเห็น
Preview