ผ่าตัดช๊อกโกแลตซีสต์แบบส่องกล้องที่ไหนดี ราคาเท่าไรคะ

สวัสดีค่ะ เราอายุ 35 ปี ตรวจเจอช๊อกโกแลตซีสต์ที่รังไข่ ทั้งสองข้าง ข้างนึง 4 ซม. อีกขาง 3 ซม.

คุณหมอที่ตรวจลงความเห็นว่าเราควรผ่า เนื่องจากกินยามา 2 เดือนแล้วมันไม่ยุบ เพราะเราต้องการมีลูก

แต่ โรงพยาบาลนี้ไม่มีผ่าตัดส่องกล้อง ต้องเปิดหน้าท้อง แต่เราอยากส่องกล้องมากกว่า จะได้ลางานไม่นานนัก

เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า ควรติดต่อที่โรงพยาบาลไหนดี ค่าผ่าตัดราคาเท่าไร ขั้นตอนทำอย่างไรบ้างคะ...ขอบคุณค่ะ☺️☺️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่