เรียนการโรงเเรมเเล้วมีรอยสัก?

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ผมอายุ 19 ปี เรียนการโรงเเรมอยู่ ปี1 มีรอยสักนอกร่มผ้า ก่อนเข้ามหาลัยมีที่ข้อมือซ้ายเเละขวา[ขนาดไม่ใหญ่มากถ้าใส่นาฬิกา2ข้างทับก็ไม่เห็นครับ🤣เเละมีที่ข้อเท้าขวาอีกหนึ่งจุด หลังเข้าเรียนก็สักเพิ่มที่หัวเข่า[ขนาด2นิ้วทั้งเข่าขวาเเละซ้าย] เเละลายขนาด4นิ้วตรงหลังเเขน[ลายนี้สีทึบเห็นชัดที่สุด]
เเละมีเเนวโน้มที่จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ(ณ ตอนนี้ผมไม่คิดจะเลยข้อมือเเละขึ้นคอครับ) เอาเข้าจริงมันดูเหมือนผมไม่มีความรับผิดชอบต่อหน้าที่ของผมเลย เเต่ทั้งครอบครัวเเละเเฟนก็ไม่ได้ห้ามขนาดนั้นจะมีเเต่เเม่ที่ไม่ค่อยอยากให้มีเพิ่ม เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็ยังรักในรอยสักถึงเเม้จะเรียนการโรงเเรมก็ตาม ก็มีเเอบคิดนะว่าปีหน้าจะย้ายไปเรียนสาขา ศิลปการประกอบอาหารไทยและอาหารนานาชาติ(อยู่ในม.เดียวกัน) ซึ่งทางสายงานนี้หาข้อมูลมาคร่าวๆว่าเรื่องรอยสักค่อนข้างเปิดกว้างถ้าทำงานครัวในบางโรงเเรมก็เป็นเป็นข้อจำกัดอยู่ โดยส่วนตัวเป็นคนชอบในการบริการเเละทำอาหารอยู่เเล้ว เเต่ใช่ว่าเรียนโรงเเรมเเล้วจะต้องทำงานในโรงเเรมอย่างเดียวถูกไหมครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเลยอยากจะขอความคิดเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไรเเละจะมีเเนวทางไหนที่จะเเนะนำผมได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่