พอจะแนะนำวิธีติดตามพัสดุขนส่งโดย USPS หลังจากเข้ามาในประเทศไทยได้แล้วไหมครับ?

ผม back สินค้าใน Kickstarter ไว้ 1 รายการ หลังจากจบระดมทุนและเจ้าของโปรเจกต์เริ่มจัดส่งโปรดักต์ ผมก็ได้รับรหัส tracking ของ USPS (ไปรษณีย์อเมริกา) ซึ่งมีการอัปเดตสถานะตลอดระยะเวลาที่อยู่ใน USA จนกระทั่งถึงสถานะสุดท้ายคือ "departed a transfer airport in INTERNATIONAL, BANGKOK, THAILAND" หรือของมาถึงสนามบินสุวรรณภูมิและเข้าสู่การขนส่งขั้นต่อไปแล้ว ตรงนี้คือเมื่อปลายเดือนที่แล้ว

แต่จนถึงวันนี้ ของยังมาไม่ถึงผมเลย รวมถึงไม่มีการแจ้งจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับไปรษณีย์หรือกระทั่งศุลกากรว่า ของที่ผมรอมันไปติดขัดตรงส่วนไหน

เลยอยากรู้ครับว่า พอจะมีทางให้เช็คได้ไหมว่า พัสดุจัดส่งโดย USPS หลังเข้ามาในประเทศปลายทางแล้ว ยังมีวิธีการตรวจเช็คได้ไหม (จากที่ตรวจสอบในเว็บ tracking ต่าง ๆ เห็นว่า Carrier อีกหนึ่งเจ้าที่ร่วมขนส่งพัสดุรายการนี้คือ Global Cainiao เพราะมันไปต่อเครื่องที่ไต้หวันด้วย)

หรือถ้าเราสงสัยว่า พัสดุของเราโดนกักไว้ที่ศุลกากร แต่ไม่ได้รับแจ้งให้ไปไถ่ตัว เอ๊ย จัดการเรื่องภาษีเพิ่มเติม แบบนี้เราจะสามารถตรวจสอบอย่างไรได้บ้างไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าแด่ท่านผู้เจริญทุกคนครับ ^_^

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่