1.แฟนซึ่งคบมาได้ 8 เดือนติดคุก เเล้วผมมีคนใหม่เข้ามา ผมจะบอกเลิกกับคนเก่ายังไง เวลาไหนดีครับ 2.ผมทำถูกไหมที่มีคนใหม่

ผมอายุ 29 ปีเเล้ว ทำงานส่วนราชการ เเฟน อายุ 35+ อยู่ด้วยกันมาร่วม 8 เดือน กินอยู่ เที่ยวด้วยกัน เเต่ผมกับเเฟนทะเลาะกันบ่อยมาก เเฟนเป็นคนโมโหร้ายเเต่จริงใจ ทะเลาะกันทีไรบางครั้งมีการตบตี ด่าพ่อล่อเเม่ บ้าง  ผมก็ไม่อยากด่ากลับเพราะผมก็ไม่ชอบ เเต่สุดท้ายทนไม่ได้ก็ด่าบ้าง เขากับผม ต่างก็บอกเลิกกันหลายครั้งมาก เเต่ก็ฝืนยื้อกัน ต่อมาเขาโดนคดี เมื่อปี 2560 เเต่ตำรวจเพิ่งออกหมายจับ เมื่อปลายปี 2563 ล่อเขามาจับตามหมาย โดยตำรวจจับเเฟนไปเมื่อเดือน มีนาคม 2564 เรื่องช่วยเเฟนผมช่วยเท่าที่ช่วยได้ไปเเล้ว ตั้งเเต่ไปหาที่ที่ถูกจับ ทำเรื่องประกันตัว เเต่ศาลไม่ให้ประกันตัว เมื่อเขาถูกขังที่เรือนจำ ผมก็ฝากเงินให้เขาซื้อของที่จำเป็นเท่าที่ผมพอช่วยได้ เขียนจดหมายให้กำลังใจกัน เพราะยังเยี่ยมไม่ได้ติดสถานการณ์โควิด ระหว่างที่เขาถูกขังที่เรือนจำ (คดีอยู่ระหว่างฝากขัง ระหว่างสอบสวน) ผมเหงาๆไป เดือนกว่าๆ ช่วงปลายเดือนเมษา ผมได้รู้จักผู้หญิงคนหนึ่งทางเฟสฯ เขาทำงานราชการ เเล้วได้คุยกันรู้สึกถูกใจ ทั้งความคิด ความน่ารัก เขาอายุ 24 ปี ตอนนี้ตกลงคบกันได้เดือนนึงเเล้ว เเต่ยังไม่มีโอกาสบอกเลิกคนเก่าที่อยู่ในเรือนจำ ผมควรทำยังไงดี จะบอกคนเก่ายังไง ตอนไหน เมื่อไรดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่