มาดูทีมวางแต่ละโถ ในUCLปีหน้า หรือว่านี่อาจจะเป็นแผนของแมนยู ในการแพ้นัดชิง เพื่อที่จะได้ไปอยู่ในโถที่2

บอกตรงๆว่าผมผิดหวังมากที่แมนยูแพ้บียาร์รีล ไม่ใช้เพราะผมเชียร์แมนยูนะครับ แต่เพราะการที่โมนาโกจะได้เข้ารอบแบ่งกลุ่มUCLเลย ถ้าแมนยูได้แชมป์ กลับต้องไปเสียโควต้าส่วนนี้ให้บียาร์รัลไป ทำให้โมนาโกต้องไปเล่นรอบเพลย์ออฟUCLก่อนถึง2รอบ

มาดูว่าโมนาโกต้องเจอกับอะไรบ้าง ต้องผ่านเกงค์ & สปาทักมอสโก & พีเอสวี & สปาต้า ปราก
ถ้าผ่านด่านแรกไปได้ ต้องไปเจอกับของแข็งอย่าง ชัคเตอร์ โดเน็ตส์ หรือ เบนฟิกา

ด่านแรกอาจจะผ่านได้ แต่ด่าน2นี่ค่อนข้างยากเลยครับ และโมนาโกอาจจะไปไม่ถึงรอบแบ่งกลุ่มUCLปีหน้า ผิดหวังกับฟอร์มแมนยูในยูโรป้ารอบชิงมากครับ

แต่พอมาดูทีมวางในโถต่างๆของUCLปีหน้า การที่แมนยูได้อยู่โถ2ในการจับสลาก จะสบายกว่าการได้แชมป์ขึ้นไปอยู่โถ1เยอะเลยครับ
(คู่แมนซิตี้ - เชลซี ผมขอสมมุติให้แมนซิตี้ได้แชมป์นะครับ)

Pot1
แมนซิตี้ บียาร์รีล แอตมาดริด บาเยิร์นมิวนิค อินเตอร์มิลาน ลีลล์ สปอร์ตติงลิสบอน เซนิต
(หรือต่อให้เปลี่ยนจากเซนิตเป็นเชลซี ทีมที่แมนยูจะจับเจอได้ในโถแรก มีหนักสุดแค่บาเยิร์นมิวนิคทีมเดียวครับ)

Pot2
รีลมาดริด บาร์เซโลนา ยูเวนตุส แมนยู ปารีส ลิเวอร์พูล เซบีย่า เชลซี 
(มีแต่ทีมโหดๆร่วมในโถ2 แมนยูสบายเลยครับ มาอยู่ในโถนี้ หลบทีมใหญ่ไปได้พอสมควรเลย)

Pot3
ดอร์ทมุนต์ ปอร์โต้ อาแจ็กซ์ (ชัคเตอร์***) ไลป์ซิก (ซัลบวร์ก***) (เบนฟิก้า***) อตาลันต้า
(โดยชัคเตอร์ เบนฟิก้า ซัลบวร์ก มาจากรอบเพลย์ออฟครับ ถ้าผ่านเข้ามาได้)

Pot4
เบซิคตัส ดินาโมเคียฟ (ดินาโมซาเกร็บ***) (สลาเวียปราก***) (โอลิมเปียกอส***)  คลับบรูซ  เอซีมิลาน โวล์ฟบวร์ก
(โมนาโกจะหายไปครับ ถ้าสู้ชัคเตอร์ หรือ เบนฟิก้า ไม่ได้ เสียดายนัดเมื่อคืนมากเลยครับ)

ผิดหวังกลับแมนยูจริงๆครับ
ถ้าแมนยูอยู่โถ1 รอบแบ่งกลุ่มมีสิทธิ์เจอกับ รีลมาดริด ไลป์ซิก เอซีมิลาน
แต่พอมาอยู่โถ2 อาจจะได้เจอกับ ลีลล์ ปอร์โต้ คลับบรูซ ซึ่งต่างกันเยอะเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่