มืดแปดด้าน เมื่อหมอโทรมาบอกผลNifty ว่าลูกความเสี่ยงสูงเป็นดาวน์ซินโดม แม่ต้องทำยังไงต่อคะ😭

สวัสดีค่ะ ท้องแรกค่ะ ตอนนี่อายุครรภ์จะ15วีคแล้ว ตรวจNifty ไปตอน12วีค หมอโทรมาบอกว่าลูก High Risk เป็นดาวน์ซินโดมค่ะ ให้ไปเจาะน้ำคร่ำเพื่อความชัวร์อีกรอบ ตอนนี้ได้แต่หวังว่าผลNiftyจะเป็นผลบวกลวงค่ะ เพราะทำใจไม่ได้จริงๆ ไม่คิดไม่ฝันว่าตัวเองจะมาเจอเรื่องแบบนี้😭 ตั้งแต่ท้องมาแพ้ท้องหนักมากด้วยค่ะ ก็ยังทนผ่านมาได้เพราะคิดว่าอีกแปปๆก็คงหายแพ้ได้เจอหน้าลูกแล้ว แต่พอมาเจอแบบนี้ อาการยิ่งทรุดเลยค่ะ กินไม่ได้นอนไม่หลับ ร้องไห้ตลอดเวลา สงสารลูกค่ะ เราได้ลูกชายสมใจด้วย เหมือนชีวิตมืดแปดด้าน หาข้อมูลตามแหล่งต่างๆ เค้าว่าผลNifty ค่อนข้างที่จะแม่นยำ หมอก็บอกมาว่าผลNifty ค่อนข้างแม่นยำมักจะตรงกับผลน้ำคร่ำ อยากสอบถามหน่อยค่ะว่าแม่ยังมีความหวังมั้ยคะ???
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
สวัสดีค่ะ เข้ามาเป็นกำลังใจนะคะ
ของเราเป็นผลบวกลวงค่ะ ตอนแรกทรุดเลย ร้องไห้ทุกวัน กลัวทุกอย่าง
ช่วงเวลารอผลตรวจน้ำคร่ำเป็นอะไรที่ทรมานที่สุด
สุดท้ายผลออกมาน้ำตาไหล
เพราะว่าตรวจน้ำคร่ำแล้วน้องไม่เป็นค่ะ
อยากให้ทำใจดีดี ตั้งสติตั้งมั้น ตอนนั้นเราพึ่งสิ่งศักดิ์ไปทั้วเลยค่ะ มันยังมีอีก 1% ของเราที่มีโอกาส ตอนนี้ลูกชาย 3 ขวบร่าเริงสดใสค่ะ สู้ๆนะคะ มันยังเป็นแค่การคัดกรองเท่านั้นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่