อยากเช็คให้ชัวร์ครับ ว่าลำโพงคอมแตก หรือผมทำอะไรพลาดไป

อาการคือเปิดเสียงผ่าน notebook เสียงแตกตลอดครับ

แต่เสียบหูฟังทั้งแบบ AUX และ USB ไม่แตกเสียงคมกริบ

อาการเพิ่งเป็นเมื่อวานตอนทำ Live สดครับ ช่วงต้น live ฟังได้ปกติ
แต่กลางๆ live เสียงเริ่มเบาลงและฟังยากครับ

เลยกำลังสนใจว่าเกี่ยวอะไรกับการเสียบ hdmi ไหม
หรือแค่ลำโพงแตกเฉยๆ เพราะพยายามปรับหลายๆ
วิธีในเครื่องแล้ว ไม่รอดสักวิธี

วอนผู้รู้หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่