ขอความช่วยเหลือแนะนำเนอสเชอรี่ที่ดูแลเด็กอายุ3เดือนช่วงเสาร์อาทิตย์ในเชียงใหม่ให้หน่อยครับ

สวัสดีครับ จะขอความช่วยเหลือจากทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากตอนนี้กำลังหาสถานที่รับเลี้ยงเด็กช่วงวันเสาร์อาทิตย์นะครับ เพราะจะฝากลูกอายุ3เดือนไปดูแลนะครับ เนื่องจากผมและภรรยาต้องทำงานวันเสาร์อาทิตย์นะครับ ภรรยาผมเค้าเป็นพยาบาลเลยไม่สามารถเลือกเวลาทำงานได้ครับ ส่วนผมทำงานในสถานที่ท่องเที่ยวที่หนึ่งในเชียงใหม่ ซึ่งเดิมทีวันหยุดผมเป็นวันอังคารพุธ แต่ด้วยความจำเป็นจริงๆที่ต้องดูแลลูกในวันเสาร์อาทิตย์จึงแจ้งขอเปลี่ยนวันหยุดไปเป็นวันเสาร์อาทิตย์ แต่ที่ทำงานไม่ยอมให้เปลี่ยนนะครับด้วยเหตุผลที่ว่าจะมีคนมาทำงานไม่พอในวันเสาร์อาทิตย์ ซึ่งผมก็แจ้งเหตุผลไปแล้วว่าได้คุยกับเพื่อนร่วมงานแล้วและทุกคนก็ไม่มีปัญหาแต่พอถึงระดับที่มีอำนาจในการพิจารณากลับไม่ให้เปลี่ยนโดยไม่ฟังเหตุผลว่ามีความจำเป็นแค่ไหน ทีแรกผมเองเลยคิดว่าจะลาออกมาดูแลลูกและทำอาหารขายกับทำงานอย่างอื่นที่บ้านไปด้วย แต่พอปรึกษากับภรรยาเค้าก็ไม่เห็นด้วย ก็เลยต้องช่วยกันหาทางออกที่ดีกว่า ซึ่งตอนนี้เป็นกังวลกันมากว่าจะทำยังไงดี เพราะพยายามติดต่อหลายที่แล้วก็ยังไม่ได้เนื่องจากเค้าไม่รับเด็กที่ไม่ได้ประจำกับเค้า (วันจันทร์ถึงศุกร์ลูกอยู่สถานรับเลี้ยงเด็กที่ทำงานของภรรยา ส่วนปู่กับย่าก็เสียชีวิตแล้ว ตากับยายก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพไม่สามารถช่วยเลี้ยงลูกให้ได้ผมกับภรรยาเลยต้องเลี้ยงลูกกัน2ตน) จึงยากจะขอความช่วยเหลือจากทุกท่านที่พอรู้จักสถานที่รับเลี้ยงเด็กในช่วงเสาร์อาทิตย์ให้หน่อยครับ เพราะตอนนี้ผมและภรรยาเครียดมากครับว่าจะทำยังไงดี เดือดร้อนกันจริงๆครับ กลัวสิ่งที่เราเครียดนี้ส่งผลต่อลูกด้วย รบกวนทุกด้วยนะครับ หรือใครมีวิธีที่จะทำให้ที่ทำงานผมยอมให้ผมเปลี่ยนวันหยุดก็สามารถบอกกันมาได้นะครับ ที่แรกคิดว่าที่ทำงานจะเห็นใจก็เลยไม่ได้เตรียมไว้แต่แรกนะครับแต่สุดท้ายก็ไม่ได้รับความเห็นใจใดๆเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่