ออกมาปิดมุมยังไงไม่ให้โดนหลอกขาตายครับ

เคยเห็นผู้รักษาประตูฟุตบอล  ฟุตซอลหลายคน  รู้ว่าจังหวะไหนควรออก
กองหน้าเขาอยู่ในจังหวะไม่สามารถหลอกได้    ต้องยิงยัดวัดดวง

ผมพอลองเล่นผู้รักษาประตู   วิ่งออกมาโดนส่งไปอีกตัวที่ว่าง แล้วยิงโล่ง   กับ    หลอกจนผมขาตายแล้วยิงโล่งๆ

แต่ดูในทีวี  กองหน้าเขาทำแบบนั้นไมไ่ด้ต้องยิงยัดอย่างเดียว

อยากทราบว่าออกมายังไงให้กองหน้าเขาหลอกเราขาตายไมไ่ด้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่