ผู้ขอทะเบียนบ้าน ใช่เจ้าของบ้านไหมคะ

มีที่ดินให้เช่า ผู้เช่าต้องการขอทะเบียนบ้าน ถ้าเราเป็นผู้ขอทะเบียนบ้านแต่ให้ผู้เช่าเป็นเจ้าบ้าน กรณีมีเหตุผิดกฏหมายในภายหลัง เราซึ่งเป็นผู้ขอต้องรับผิดไหมคะ
เราเป็น'เจ้าของบ้าน' ใช่ไหมคะ หรือเราเป็นอยู่เเล้วเนื่องจากเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ 
กำลังจะขอให้ผู้เช่าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview