มือใหม่ซื้อคอนโดแรกในชีวิต

1.ก่อนตัดสินใจซื้อคอนโดนอกจากทำเล,งบ แล้วเพื่อนๆคิดว่าแบรนด์สำคัญมั้ยคะ?
แล้วมีแบรนด์อะไรบ้างที่แนะนำสำหรับเด็กจบใหม่ที่อยากมีคอนโดแรกเอาไว้อยู่เองบ้างคะ
2.เงินเดือน22,000 จะเริ่มงานใหม่1มิ.ย.64 นี้โดยที่ผ่านมาตั้งแต่จบใหม่ทำงานมาโดยตลอด
มีบัตรเครดิตใบนึงใช้ผ่อนมือถือซึ่งผ่อนหมดแล้วจ่ายตรงทุกงวด 
มีภาระคือจ่ายชำระกยศ.อย่างเดียวค่ะ
จากแบล็คดราวด์ดังนี้เพื่อนๆคิดว่าเราพร้อมจะซื้อคอนโดรึยังคะ ?
แล้วถ้าพร้อม คิดว่าจะกู้ผ่านมั้ยคะ?

ไม่ค่อยมีความรู้จริงๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่าาาา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่