Notebook dell ใช้มาเกือบ 10ปี ตอนนี้มีปัญหาต่อเน็ตขึ้นรูปโลกบ่อย USB WIFI แก้ได้ไหมคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ มักมีปัญหาไวไฟขึ้นรูปโลก เป็นโหมดเครื่องบิน กดเข้าไปแล้วไม่มีให้เชื่อมเน็ต
ปกติปิดเครื่องสักแปปแล้วจะหายตอนนี้ปิดไปนานมากละไม่ยอมหาย แล้วขึ้นบ่อยด้วยค่ะ
บางทีต่อเน็ตได้ไม่ถึง 2 ชม สักพักก็ขึ้นรูปโลกเน็ตหลุด

USB WIFI แก้ได้มั้ยคะ หาข้อมูลแล้วยัง งงอยู่ กลัวซื้อมาละใช้ไม่ได้
ที่สงสัยคือ โน๊ตบุคขึ้นรูปโลก ค้นหาไวไฟไม่ได้ ถ้าเสียบ USB แล้วจะใช้ยังไงอะคะ
มีคนแนะนำมา แต่ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ แค่รู้ว่ารับสัญญาณได้ดีขึ้นจากที่ไกลๆ

ขึ้นประมาณนี้ค่ะ ไปตรง device manager หาไดรฟ์เวอร์ไวไฟไม่เจอด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่