ฝึกวาดภาพ3มิติหรือstill lifeช่วยให้วาดภาพได้ดีขึ้นจริงหรอ???

สวัสดีครับคือผมกำลังหัดวาดรูปโดยใช้เมาส์ปากกาอยู่ครับ(เเนวที่วาดส่วนใหญ่จะเป็นเเนวการ์ตูนครับ) เเล้วผมมีปัญหาในการวาดท่าโพสมากๆครับไม่ว่าจะหลายๆมุมก็คิดไม่ออกว่าจะต้องวาดยังไง ลองศึกษาหลายๆคลิปหลายๆคนก็ยังไม่ค่อยเห็นภาพเท่าไหร่ เเต่ผมไปเจอมาเขาบอกให้หัดวากภาพ3มิติหรือวาดstill lifeจะช่วยได้เยอะเช่นจะช่วยให้มองภาพเป็น3มิติมากขึ้นไม่ว่าจะตอนร่างภาพ ผมอยากสอบถามว่าการวาด3มิติหรือstill lifeช่วยได้มากน้อยเเค่ไหนครับ เเล้วถ้าเพื่อนๆมีวิธีอื่นก็มาเเบ่งปันกันได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่