[CR] ทริคดูแลช่องปากสุขภาพดี ไร้กังวลเรื่องกลิ่นปาก ฉบับง่ายๆใครก็ทำได้

ฮัลโหลๆๆทุกโคนน ใครเป็นบ้างแปรงฟันไปเท่าไรก็รู้สึกว่าปากไม่ค่อยสะอาดเลย ฮอลเป็นหนึ่งนั้นเลยฮะ เอ๊ะ! หรือว่าเราเป็นคนสกปรก!! แต่วันนี้ฮอลก็ได้ค้นพบวิธีดูแลสุขภาพช่องปากของตัวเองแล้วน้า ไม่ยากเลยแหละ เหมาะกับคนขี้เกียจแถมยังอยู่ในเวลาเร่งรีบแบบเราอีก เลยอยากจะมาแอบบอกทุกคนกัน
อย่างแรกเลยคือ “น้ำเกลือ” ฮอลแนะนำให้ใช้น้ำเกลืออมก่อนการแปรงฟันตอนเช้า จากนั้นค่อยแปรงฟันปกติ น้องมีคุณสมบัติคือ ดับกลิ่นปาก และช่วยลดอาการปวดฟันน้า
หลังจากอมน้ำเกลือแล้วต่อมาก็คือการแปรงฟันกันเลย ฮอลใช้ยาสีฟัน “คอลเกต สมุนไพรดีท็อกซ์”
ในการแปรงฟันเนื่องจากตัวนี้เป็นยาสีฟันสมุนไพรที่มีส่วนผสมสมุนไพรธรรมชาติถึง 5 ชนิด
 ยังไม่พอ มีฟลูออไรด์อีกต่างหาก ซึ่งส่วนผสมพวกนี้จะช่วยทำให้ช่องปากสะอาด สุขภาพช่องปากดีขึ้น ป้องกันฟันผุ ลมหายใจหอมมมมม เวลาพูดไม่ต้องกลัวเลยว่าจะมีกลิ่นปากออกมาเซย์ฮัลโหล เหมือนได้ดีท็อกซ์ปากไปเลย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะคะ!! ต้องลองจีๆ
ตัวเนื้อยาสีฟันมีกลิ่นหอมสมุนไพร ขณะแปรงฟันทำให้รู้สึกผ่อนคลายไปด้วยเลย
หลังจากแปรงเสร็จทันที รู้สึกได้เลยว่าช่องปากสะอาดมาก แถมหอมสดชื่นสุดๆ
 ตอนนี้ฮอลก็ใช้มามากกว่า 1 เดือนแล้ว แอบบอกเลยว่าปัญหาช่องปากหายเป็นปลิดทิ้ง
 ปัญหากลิ่นปากหมดไปเลย และฟันก็แข็งแรงขึ้นอีกด้วย
มาปิดท้ายกันที่น้ำยาบ้วนปากถือเป็นการปิดจ๊อบกันดีกว่าค่ะ
 ฮอลใช้น้ำยาบ้วนปาก “คอลเกต พลักซ์ เปปเปอร์มิ้น เฟรช”
ฮอลจะพกไว้เวลาไปข้างนอก ไว้ทำความสะอาดหลังกินข้าวเสร็จ
ตัวนี้อมไว้ก่อนบ้วน จะรู้สึกเย็นๆ แต่จะไม่แสบปากนะคะ
เป็นไงกันบ้างคะ ง่ายมั้ยเอ่ย แค่เพื่อนๆทำกันเป็นประจำทุกวันเท่านี้ก็หมดปัญหาเรื่องกลิ่นปาก
 แถมสุขภาพช่องปากของเรายังดีขึ้นอีกด้วย พร้อมยิ้มรับทุกสถานการณ์แล้วค่า
 แล้วจะมาบอกทริคดีๆอีกน้า บ้ายบาย
ชื่อสินค้า:   คอลเกต สมุนไพรดีท็อกซ์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่