สอบถามเรื่อง battery ของเครื่องดูดฝุ่นครับ

สวัสดีครับ
ต้องการสอบถามเกี่ยวกับแบตเตอรี่ของเครื่องดูดฝุ่นครับ
ที่ทำงานใช้เครื่องดูดฝุ่นที่ใช้แบตเตอร์รี่ model DJ43-00006B ครับ ซึ่งตอนนี้แบตเตอร์รี่เสื่อมและชาร์จไฟไม่เข้า

หลังจากเปิดกล่องแบตออกก็เจอว่าเป็นถ่านชาร์จตามรูปจำนวน 4 ก้อนครับ

ต้องการทราบว่า
1. สามารถซื้อถ่านชาร์จตามรูปมาประกอบเองได้ไหมครับ (ถอดเหล็กด้านบน-ล่างออกแล้วเชื่อมให้เหมือนเดิม)?
2. ถ่านชาร์จเดิมความจุ 2200mAh จำนวน 4 ก้อน ถ้าซื้อความจุ 2000mAh 2 ก้อน + 2400mAh 2 ก้อน มาต่อเป็น 4 ก้อน จะใช้งานได้ไหมครับ ?
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่