สื่อเวียดนามพาดหัว ธีราทรเห็นประโยชน์ส่วนตัวมากกว่าความเจริญรุ่งเรืองของประเทศไทย

อันนี้เอามาจาก youtube ช่องเชฟปรุงบอล ขออนุญาติอ้างถึงนะครับ เห็นแกโกรธมากๆ บอกว่าสื่อเวียดนามล้ำเส้น จริงๆเวียดนามเขาชาตินิยมมาก ถ้าเข้าใจจุดนี้ก็ไม่เห็นแปลกที่เขาจะว่าธีราทร  ผมเห็นข่าวต่างประเทศเวลามีนักเตะบางคนงอแงกับการเล่นทีมชาติก็เห็นลงข่าวกันทั่วโลก สื่อต่างชาติก็วิจารณ์กันเสียๆหายๆก็มี คือ บางทีต้องคิดให้เป็นสากลหน่อยนะ อย่าไปอินว่าเขามาด่าคนไทยได้ยังไง จริงๆมันก็ด่าได้ทั้งนั้นแหละ แต่อย่าด่าแบบหยาบคาย คือมันห้ามคนทั้งโลกไม่ให้ด่าได้มั๊ยละเอาตามความเป็นจริงนะ ถ้าเจ้าตัวเขาคิดว่าเขาทำถูกแล้ว ก็คิดได้เองว่าที่ๆด่ากันอยู่นี่ ไม่เกี่ยวกับฉัน ฉันฟังหูซ้ายทะลุหูขวา ไม่ใช่ไปว่าตอบว่า ไปกินหมา อันนี้มันเหยียดเลยนะ คุณมีสิทธิ์ในการตัดสินใจ แต่ก็ต้องยอมรับผลของการตัดสินใจให้ได้

ว่าแต่สื่อเวียดนามดันมาเดือดแทนเราได้ 55555 สื่อบ้านเรายังบอกเคารพในการตัดสินใจจ้าาาาา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่