มือใหม่หัดปลูกพืช จะถามว่า ดินแต่ละพืชใช้เหมือนกันได้เลยใช่ไหมคะ

พอดีเป็นมือใหม่ซื้อ ดอกไม้ กับ พริก สาระแหน่ กระเพรา ต้นสน ดอกหลิ่วม่วง แล้วก็ ดอกเข็ม ในชอปปี้
จะถามว่า
1)พืชทั้งหมดนี้ใช้ดินผสมเหมือนกันหมดได้ไหมค่ะ
2)แล้วต้องมีก้อนกรวด อะไรแบบนี้เหมือนแคคตัสไหมคะ
3)ต้องรองก้นกระถางด้วยกากมะพร้าวไหมคะ
4)ปุ๋ยต้องใส่อาทิตย์ละกี่ครั้ง หรือยังไงคะ

เราจะปลูกพืชกระถางค่ะ แต่ไม่มีความรู้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่