ราศีที่ใช้อยู่ในปัจจุบันนับแบบไทยหรือสากลส่วนใหญ่

สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกๆท่าน มีเรื่องให้ปวดหัวอีกแล้วค่ะ 55555 ดิฉันเกิดวันที่ 28 พฤษภาคมนี้ พ.ศ. 2543 อีกไม่กี่วันก็วันเกิดแล้วค่ะ โดนส่วนตัวคิดมาตลอดว่าเราราศีพฤษภ พอมาหาคำตอบอีกที เดี๋ยวก็ เมถุน  บ้าง แต่อันนี้จะนับแบบสากล ถ้านับแบบไทยหรือตามดาวท้องฟ้าก็ พฤษภ ไม่ทราบว่าพี่ๆใช้แบบไหนกันส่วนใหญ่คะ ไทยหรือสากล สับสนค่ะ55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่