วัคซีนทางเลือก: ทำไมไม่มีใครพูดถึงจอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน บ้างเลย

ขอแบบ No การเมืองนะครับ

Vaccine Covid พอโมเดอร์นา ได้รับการรับรองจาก อย. ก็มีการพูดกันว่า เมื่อไหร่จะมีเอาเข้ามาสักที ผมก็สงสัย จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน ได้รับการรับรองจาก อย. ตั้งแต่ปลายเดือน มี.ค. ไม่มีคนผู้ถึง จนหลายคนลืมไปแล้ว ทำไมไม่มี ร.พ. เอกชน นำเข้ามา ไม่ว่าจะโดยตรงหรือซื้อผ่านทางรัฐฯ เลย เห็นมีแต่เตรียมจะเปิดจองโมเดอร์นากัน J&J ก็เป็นอีก Option อ่ะนะครับ ถ้าเริ่มเดินเครื่องกันตั้งแต่ปลาย มี.ค. มันก็น่าจะมีแผน มีอะไรออกมาชัดเจนแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่