เสียสามแสนฟรีๆแล้วใช่มั้ย

สวัสดีค่ะ
หนูอยากสอบถามเกี่ยวกับภาษีค่ะ
ที่บ้านหนูทำ หจก. มีภาษีเรียกเก็บย้อนหลัง5ล้านบาทค่ะ หนูต้องการคนช่วยมาก เพราะไม่มีเงินจ่ายเยอะขนาดนั้น เลยไปรุ้จักคนทำบัญชีคนนึง เขาบอกว่ารู้จักคนในกรมสรรพากร และบอกว่าจะดำเนินการเรื่องลดหย่อนภาษีให้โดยเสียเงินค่าดำเนินการสามแสนบาท ซึ่งหนูกะครอบครัวไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
จึงได้โอนเงินไปให้สามแสนบาท แต่ผ่านไป มีหมายมาทวงภาษี 2 ครั้งว่าจะยึดทรัพย์ ถ้าไม่เซ็นจ่ายภาษี ทางครอบครัวหนูเลยต้องเซนจ่ายภาษีทั้งหมดโดยการผ่อนชำระเป็นงวด
 จนตอนนี้ที่บ้านหนูเซนยินยอมจ่ายค่าภาษีทั้งหมด (จ่ายได้2เดือนแล้วค่ะ) แต่คนที่ได้เงินจากหนูไปเขาบอกจะยื่นอุทธรณ์ให้ จนตอนนี้ผ่านมาเกือบ2เดือน มันไม่มีอะไรคืบหน้าเลยค่ะครู พอโทรถาม เขาก็บอกว่ารอๆๆอย่างเดียว หนูไม่มีความรู้เรื่องภาษีเลย ไม่มีเอกสารอะไรยืนยันว่าไปยื่นอุทธรณ์จริงๆเลย 
หนูอยากถามว่า การยื่นอุทธรณ์ สามารถลดภาษีได้จริงไม่ค่ะ
        ตอนนี้เหมือนหนูเสีย สามแสนให้เค้าไปฟรีๆ แล้วใช่มั้ยคะ 
หนูควรทำยังไงดี อยากได้เงินคืน 😢

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่