คิดว่า sm จะเด boygroup ใหม่เมื่อไหร่

มาแชร์ความเป็นไปได้ให้ฟังทีค่ะใครที่วิเคราะห์เก่งๆ ตามหัวกระทู้เลยค่ะ คิดว่าsmจะปั้นวงใหม่ตอนไหนกันหรอคะ เราไปย้อนดูกราฟแต่ละวงฝั่งชายเหมือนเดบิวต์ห่างกันแค่3-4ปี วง nct ก็ 5 ปีผ่านมาแล้ว เลยแอบสงสัยว่าsmจะยังไงต่อค่ะ ตอนนี้เด็กดรีมเหมือนเดบิวต์ใหม่แต่ความจริงเดมาหลายปีแล้ว อีกอย่างถึงเด็กจะขายได้แต่เราไว้ใจsmไม่ได้เลยค่ะ ขนาดอซที่ยังขายได้มันยังดองแล้วพึ่งให้คัม เลยแอบกลัวว่ามันจะทิ้งnctแล้วไปเดวงใหม่ค่ะ แต่เอาจริงๆถ้าจะเดวงใหม่เราก็โอเคนะคะ แต่ยังไม่อยากให้รีบ แล้ว nct hollywood เจอกระแสขนาดนี้เค้ายังจะทำกันต่อจริงๆใช่ไหมคะTT เราไม่อยากให้ทำมากอยากให้มันจบที่เด็ก23คนนี้ค่ะ อีกอย่างมบ2คนที่พึ่งเพิ่มมาก็ยังไม่มียูนิตเป็นหลักเป็นแหล่งเลย คิดว่ามันจะไปต่อกับnctอีกกี่ปีกันหรอคะถึงจะไปวงใหม่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่