ทำไมถึงไม่ได้เงินประกันคะ

เรื่องมีอยู่ว่าคุณยายของหนูประสบอุบัติเหตุรถชนค่ะ ตำรวจตัดสินว่าคุณยายเป็นคนผิด เลยตกเป็นผู้ต้องหาทำให้ข้าวของผู้อื่นได้รับความเสียหาย ทางตำรวจส่งคำร้องให้อัยการเค้าเห็นด้วยเลยไม่ได้ขึ้นศาลค่ะ พอดีว่าคุณยายทำประกันอุบัติเหตุของวิริยะประกันภัยไว้ แต่หนูสงสัยว่าทำไมประกันอุบัติเหตุถึงไม่จ่ายคะ หนูไปดูเงื่อนไขในกรณีที่ประกันไม่จ่ายมีแต่ที่บอกว่า "ไม่คุ้มครองการเจ็บป่วย หรือการติดเชื้อที่มิได้เกิดจากอุบัติเหตุ การทำร้ายร่างกายตนเองโดนเจตนา การฆ่าตัวตาย ภัยสงคราม การกระทำอาชญากรรม การทะเลาะวิวาท และขณะตกอยู่ภายใต้อำนาจฤทธิ์สุราหรือสารเสพติด การจลาจลและนัดหยุดงาน" คนที่ตายเป็นคนผิดก็เลยไม่ได้เงินประกันงี้หรอคะ (แล้วมันจะเป็นประกันอุบัติเหตุทำไมฮึ) รบกวนผู้มีความรู้เรื่องในเรื่องนี้ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่