มีใครพอรู้ ประโยชน์ของภาษาฝรั่งเศส🇨🇵ที่ใช้เกี่ยวกับการทำงานบ้างไหมคะ

**** ถามผู้รู้+ผู้มีประสบการณ์****
ใครพอช่วยตอบได้บ้างไหมคะ เรื่องประโยชน์ของภาษาฝรั่งเศส ที่ใช้ทำงานในปัจจุบัน มีสายงานไหนบ้างไหมคะที่ใช้ภาษานี้ จะสายตรง/อ้อมก็ได้ค่ะ (ทั้งในไทยและต่างประเทศก็ได้)
ส่วนตัวจบปริญญาตรีจากมนุษยศาสตร์ และกำลังศึกษาภาษาฝรั่งเศสเพิ่มเติม แต่ยังไม่ทราบรายละเอียดของสายงานทางฝั่งที่ใช้ภาษาฝรั่งเศสในการทำงานเท่าไหร่ค่ะ เพราะที่เห็นก็มีแต่อังกฤษกับแถบเอเชียส่วนใหญ่
🥰 ใจเราอยากทำงานร่วมกับต่างชาติด้วยค่ะ (ชาวฝรั่งเศส) ถ้ามีโอกาสได้ไปทำงานที่ฝรั่งเศสก็ดีมากๆ เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview