มีเสมหะตลอดเวลาเลยค่ะ ก้อนสีขาวใส ไม่แข็ง ทำยังไงดีคะ

คือตอนนี้เราอายุ17ค่ะ แต่เป็นภูมิแพ้มานานแล้วค่ะ แล้วช่วงนี้เรารู้สึกมีเสมหะตลอดเวลาเลย พอคายออกมาดูเป็นก้อนเล็กๆสีขาวใส ไม่แข็งมากนะคะ คือเราต้องทำยังไงดีคะ เพราะพ่อเราก็เคยเป็นค่ะท่านบอกว่าถ้าปล่อยไว้นานๆจะทำให้เป็นหอบหืด ปล.พ่อบอกให้งดกินน้ำแข็งหรือของเย็นๆค่ะ แต่ความอากาศเมืองไทยอะเนาะมันอดไม่ได้จริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่